-‘๑’- Club Teen -‘๑’-
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
-‘๑’- Club Teen -‘๑’-

You are not connected. Please login or register

Nữ sinh "không make up": "Mình thích đồng phục trường lắm"-Mình thích chị ý :">

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

ßÿ•Š†σçk²¹°

ßÿ•Š†σçk²¹°
Rồng Trắng
Rồng Trắng

Bạn í không chỉ xinh đẹp mà học cũng rất giỏi nhé!

Ngay khi bài báo về cô bạn Thảo Hương "xinh lung linh" không cần make up được đăng tải, rất nhiều độc giả đã tỏ ra quan tâm, tò mò và muốn biết thêm nhiều thông tin về bạn í. Ngay lập tức, chúng tớ đã liên lạc và hẹn gặp Thảo Hương để thực hiện bài phỏng vấn.

Ấn tượng đầu tiên của chúng tớ là Thảo Hương cực kỳ thân thiện, giản dị. Dù biết trước là sẽ hẹn với chúng tớ để chụp hình mà cô bạn vẫn mặc nguyên bộ đồng phục của trường. Đặc biệt là gương mặt không hề make up.
Profile

Họ tên: Nguyễn Hà Thảo Hương

Ngày sinh: 4/ 8/ 1998

Trường: THCS Nguyễn Bỉnh Khiêm

Thành tích:

- 8 năm liền đạt danh hiệu Học sinh giỏi

- Đạt 2 giải thi Học sinh giỏi Văn cấp trường

- Tham gia chụp hình cho một số báo tuổi teen

[You must be registered and logged in to see this image.]

Chào Thảo Hương, cảm giác của bạn thế nào khi nhận được sự quan tâm đặc biệt của cư dân mạng như thế?

Chào bạn, thật sự mình rất bất ngờ khi những hình ảnh của mình lại được mọi người “like” nhiều đến thế. Đó chỉ là một bộ hình mà mình và một anh bạn chụp chơi thôi chứ không hề có mục đích gì khác. Không ngờ khi chia sẻ trên Facebook lại nhận được phản hồi nhiệt tình như vậy.

Khi bài báo của mình được đăng tải, mình nhận được rất nhiều điện thoại từ bạn bè, người thân. Chưa bao giờ mà trong vòng một ngày ngắn ngủi, mình lại được “khủng bố” điện thoại đến vậy (cười). Thậm chí, ngay cả mẹ mình cũng gọi điện và trêu rằng: “Con gái mẹ nổi tiếng rồi”. Sự quan tâm của mọi người khiến cho mình vui sướng và hạnh phúc.

Tại sao khi chụp hình Hương không chú trọng tới trang phục hay trang điểm cầu kỳ?

Chắc tại bạn thấy mình mặc đồng phục nên hỏi vậy phải không? Thật ra mình vừa đi học ở trường về rồi chạy qua đây luôn nên không chuẩn bị kịp quần áo. Nhưng mình thấy bộ đồng phục của trường mình cũng đẹp lắm rồi!

Còn về việc trang điểm, thật ra không phải là mình không quan tâm tới đâu mà là vì… không có ai make up cho mình. Mà mình cũng không biết kỹ năng tự trang điểm cho bản thân nữa. Từ ngày bé khi tham gia các hoạt động văn nghệ của trường hay khu phố, mình luôn được mẹ trang điểm giúp mà!

Nhưng chính gương mặt mộc giản dị đó lại khiến Hương nổi bật giữa một dàn các cô bạn “son phấn” đấy!

(cười) Thật ra mình không nổi bật gì đâu! Có chăng cũng chỉ là một bộ hình được mọi người quan tâm mà thôi. Còn nếu chỉ vì gương mặt không trang điểm khi chụp hình mà được gọi là “nổi bật” thì Hương nghĩ có nhiều bạn còn nổi bật hơn Hương nhiều.

Hương có thích theo đuổi con đường nghệ thuật như bao cô bạn xinh xắn khác không?

Mình nghĩ là không. Mình rất thích nghề báo của mẹ nên ước mơ lớn nhất của mình là được trở thành một nhà báo. Mình thấy mẹ rất hay được đi công tác ở nhiều nơi trên thế giới, được tiếp xúc và giao lưu với những nền văn hóa mới nên mình muốn sau này sẽ thành công với nghề báo như mẹ.

Vậy ngay từ bây giờ Hương đã làm gì để thực hiện ước mơ đó?

Để thành công được như mẹ, mình nghĩ còn cả một quá trình rất dài và phải phấn đấu nỗ lực nhiều. Ngay từ bây giờ, mình cố gắng học tập thật tốt, đặc biệt là môn văn. Văn là môn mà mình cảm thấy tự tin nhất trong số các môn học ở trường. Ngoài ra, vì trường mình là một ngôi trường song ngữ nên môn tiếng Anh cũng rất được chú trọng.

Mục đích gần đây nhất của mình là phải thi đỗ vào ngôi trường cấp 3 đúng như nguyện vọng. Lên cấp 3 rồi, mỗi khi có thời gian rảnh, mình sẽ tập tành viết lách gửi bài cộng tác với một số báo như rất nhiều các anh chị bây giờ vẫn làm.

Xinh xắn, dễ thương và thân thiện thế này, chắc hẳn Hương có nhiều "vệ tinh" lắm?

(cười) Cái này thì sao bạn lại hỏi mình, phải đi hỏi các bạn í chứ! Nói vui vậy thôi chứ mình may mắn khi luôn có mẹ ở bên cạnh. Mẹ là một người tuyệt vời, nghiêm khắc nhưng cực kỳ tâm lý. Mẹ có nói với mình rằng, ngày xưa mẹ bị cấm đoán trong chuyện tình cảm khi còn là học trò nhiều rồi, nên giờ mẹ tin tưởng ở mình và cho phép mình quyền được có bạn trai. Tuy vậy, mẹ vẫn phải biết “tung tích” của bạn ấy chứ không phải muốn yêu ai cũng được đâu! (cười)

Nói như vậy nghĩa là Hương đã có bạn trai rồi?

Cũng có thể nói như vậy. Bọn mình tình cờ quen nhau, sau một thời gian tiếp xúc, cảm thấy hợp và có gì đó gắn bó với nhau nên quyết định đến với nhau. Nhưng mọi thứ vẫn rất đơn giản và nhẹ nhàng đúng như tính chất của học trò thôi. Cả hai cùng giúp đỡ nhau để làm động lực phấn đấu!

Cảm ơn Thảo Hương và chúc bạn sẽ thành công với những dự định sắp tới!

https://xclub.123.st

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]